Haɗin kayan yana ɗaya daga cikin matakan gama gari a cikin hanyoyin masana'antu da yawa. Waɗannan kayan na iya kasancewa a kowace jiha kamar ruwa ko ƙaƙƙarfan, kuma suna iya zama daidaito, ana iya bambanta su, kamar abrasive, m, granules, m foda, da ƙari.
Ba tare da la'akari da daidaito ba, kayan dole ne su haɗu da juna ko kuma yadda ake buƙata, kuma shine dalilin da ya sa ake amfani da tankuna masu haɗakar bakin karfe.
Tankunan haɗakar bakin karfe suna ƙara yin fice a wuraren samarwa saboda fa'idodin su. Ɗaya daga cikin manyan fasalulluka na tankin haɗakar bakin karfe shine cewa yana haifar da ƙarancin sharar gida fiye da haɗakar hannu.
Kuna so ku sani game da tankunan hadakar bakin karfe? Yaya suke aiki? Kuma menene fa'idodin tankunan haɗakar bakin karfe suna bayarwa? Blog ɗin yana amsa guda ɗaya.
Menene tankunan hadakar bakin karfe?
Bakin karfe tankunan hada sinadarai an rufe tankunan da ake amfani da su don haɗa nau'ikan abubuwa daban-daban. Ana iya yin kwantena masu haɗawa da abubuwa daban-daban kamar gilashi, filastik, da roba mai ƙarfi.
Ko da yake, Bakin ƙarfe yana ɗaya daga cikin abubuwan da aka saba amfani da su don ƙirƙira tankuna saboda yana da ƙarfi, mai sauƙi don tsaftacewa da amfani, kuma yana da ƙasa mai santsi.
Ana sanya nau'ikan abubuwa daban-daban a cikin waɗannan tankuna masu haɗawa don haɗawa. Waɗannan tasoshin haɗe-haɗe suna yin tsarin masana'anta gabaɗaya mai sauƙi kuma mara wahala yayin da ke tabbatar da babban matakin aiki.
Yawancin masana'antu sun canza zuwa amfani da tankunan bakin karfe saboda fa'idodin su kamar tsawon rayuwa, kwanciyar hankali, da ƙari mai yawa. Sashe na gaba yayi nazarin amfanin sa.
Ta yaya tankunan hadakar bakin karfe ke aiki?
An yi waɗannan tankuna don haɗa ruwa kuma suna da layukan famfo daban-daban waɗanda aka keɓe zuwa ko daga naúrar. Lokacin da akwai buƙatar sinadarai na ruwa, waɗannan abubuwan an haɗa su kai tsaye zuwa cikin tankin ƙarfe.
Yayin da ake gauraya ruwan ruwa daidai gwargwado, ana tura su zuwa mataki na gaba - bututun da ke ƙasa da tankunan. Bututu suna da sauƙin tsaftacewa kuma ana iya yin su ta hanyar sanya ruwa ta bututun dindindin.
Waɗannan bututun suna aiki da injin injin tare da taimakon tsarin kulawa da ke aiki a babban ɓangaren tanki mai haɗawa. Wasu abubuwa ba za a iya haɗa su ba saboda wasu yuwuwar halayen sinadarai.
Ta hanyar sanya sinadarai a cikin kwantena guda ɗaya da haɗa su a cikin tankin haɗakar bakin karfe lokacin da ake buƙata, masana'antun za su iya siyan adadi mai yawa na kowane sashi ba tare da yin gwagwarmaya da halayen abubuwa masu cutarwa ba.
Sakamakon shine yanayin da aka kayyade don ma'aikata da ƙimar farashi ga masana'anta. Mutane da yawa sun damu game da tsarin hada abubuwa. Hakanan yana iya zama alamun samfuran ba su samar da cikakkun bayanai game da hanyar da ta dace ta haɗa su ba.
Wasu da yawa sun gaskata cewa idan ba a nuna shi a kan alamar samfur ba, ba a yarda da haɗawa ba. Gaskiyar ita ce samfurori da yawa za a iya haɗuwa sai dai lokacin da aka haɗa 2 ko fiye da mahadi na anti-cholinesterase. Misali, yana hada wani maganin kashe qwari da adjuvant!
Babban fa'idodin tankuna na bakin karfe guda hudu
· Yawanci
Tankuna masu haɗakar bakin karfe suna da nufin sarrafa nau'ikan kayan aiki daban-daban, tare da marufi azaman mataki na gaba na tsari. An yi su don ingantacciyar motsawa da motsi tare da babbar hanyar haɗawa don inganta tsarin hadawa. Yin amfani da waɗannan tankuna masu haɗakar bakin karfe yana rage yawan aiki da lokaci yayin tabbatar da ingantaccen tsarin samarwa.
· Juriya na Lalata
An san bakin karfe don juriya na lalata. Wannan yana da amfani sosai lokacin da kake aiki tare da kayan acidic. Misali, giya za ta yi tsatsa kawai, kuma tana ƙara masa tagomashin ƙarfe maras so. Lalacewa ba kawai yana da tasiri mai lahani ba lokacin da kuke shirya giya amma har ma lokacin da kuke adana shi na dogon lokaci. Wannan shi ne inda tasoshin bakin karfe ke yin gagarumin bambanci.
· Tsafta da tsada
Tsafta shine mabuɗin abin da za a yi la'akari da shi idan kuna aiki a cikin abin sha ko masana'antar abinci. Mai wanki na bakin karfe abu ne mai sauƙi don tsaftacewa, tsafta, kuma zaɓi mai inganci. Saboda sifofin sinadarai na wannan kayan aiki, sun fi sauran tankuna nesa ba kusa ba. Bugu da kari, tankunan hadakar bakin karfe na iya kara tsaftar abubuwan da aka adana. Suna da ƙarfi kuma suna iya daɗewa idan aka kwatanta da waɗanda aka yi da sauran kayan.
· Tasirin Kuɗi
Karfe kuma ya fi sauran karafa da za a iya amfani da su wajen hada tankuna, kamar tagulla. Bakin karfe yana da 25% rahusa akan matsakaici fiye da jan karfe. Ba wai kawai ba, amma saboda yana da sauƙi don tsaftacewa kuma baya mayar da martani a matsayin mai sauƙi ga kayan waje, yana yiwuwa ya dade tare da ƙarancin ƙoƙari.
Kunsa shi…
Idan kuna neman zaɓi mai ɗorewa kuma tabbataccen ajiya, siyan tankunan haɗaɗɗun bakin karfe daga Wenzhou CHINZ Machinery Co. Ltd na iya zama zaɓi mai wayo. Kamfanin yana da martabar sauti a cikin kera tankunan hadakar bakin karfe tare da agitator da sauran kayan aiki.
Don neman ƙarin bayani game da kewayon cikakkiyar mafita, kayan aiki, da samfuran da za mu iya samarwa a cikin masana'antu daban-daban kamar abinci, magunguna, shayarwa, da ƙari, tuntuɓe mu yanzu kuma sami cikakkiyar fa'idodin samfuran inganci.
Lokacin aikawa: Mayu-17-2023